shafi_banner

labarai

Halayen guduro mai curable UV

Ya ƙunshi monomer da oligomer kuma ya ƙunshi ƙungiyoyi masu aiki.Zai iya fara amsawar polymerization ta mai ƙaddamar da haske a ƙarƙashin hasken UV don samar da fim mai narkewa.Guduro mai warkarwa mai haske, wanda kuma aka sani da resin photosensitive, wani oligomer ne wanda zai iya samun saurin sauye-sauye na jiki da na sinadarai cikin kankanin lokaci bayan haske ya haskaka shi, sannan ya haye ya warke.Guro mai warkewa UV wani nau'in guduro ne mai ɗaukar hoto tare da ƙarancin nauyin kwayoyin halitta.Yana da ƙungiyoyi masu amsawa waɗanda za su iya zama masu warkarwa ta UV, kamar unsaturated biyu shaidu ko rukunin epoxy.UV curable guduro shi ne matrix guduro na UV curable coatings.An haɗe shi da photoinitiator, diluent mai aiki da ƙari daban-daban don samar da suturar UV masu warkewa.

Gudun maganin UV ya ƙunshi monomer da oligomer.Ya ƙunshi ƙungiyoyi masu aiki masu aiki kuma suna iya fara amsawar polymerization ta mai ƙaddamar da haske a ƙarƙashin hasken UV don samar da fim ɗin da ba za a iya narkewa ba.Bisphenol A epoxy acrylate yana da halaye na saurin warkarwa, kyakkyawan juriya mai ƙarfi da ƙarfi.Polyurethane acrylate yana da halaye na sassauci mai kyau da juriya.Guduro hadaddiyar wuta da aka warkar da haske abu ne da aka saba amfani da shi don cikawa da kayan gyarawa a cikin Sashen Kula da Cututtuka.Saboda kyawawan launi da wasu ƙarfin matsawa, yana taka muhimmiyar rawa a aikace-aikacen asibiti.Mun sami sakamako mai gamsarwa wajen gyara lahani daban-daban da kogon haƙoran gaba.

Kwatanta maganin baka

Don manyan caries mai zurfi na yanki, yawancin hanyoyin gyare-gyare na al'ada suna da nasu fa'ida da rashin amfani: amalgam yana da tsayin daka mai ƙarfi da juriya mai ƙarfi, amma ba shi da mannewa (babu ɓangarorin biyu), kawai ya dogara ne akan injin injin, yana da rarrafe, kuma yana da. wasu lalata da guba.Binciken abubuwan da aka narkar da su ya nuna cewa Mercury, azurfa, jan karfe da zinc suna narkar da su [2];Gilashin ionomer ciminti yana da mannewa mai kyau, amma yana da rashin ƙarfi, ba ya jurewa kuma yana da sauƙin canza launi;Inlay (ciki har da gami, filastik da ain) maidowa, kambi post kambi core maidowa, karfe harsashi kambi da ain gauraye zuwa karfe kambi maidowa ana amfani da ko'ina a cikin aikin asibiti, amma shirye-shiryen hakori yana da babban lalacewa, hadaddun tsari da tsada mai tsada.

Ana amfani da guduro mai hade da UV mai warkewa sosai a asibiti.Yana da kyakkyawan aiki, kyakkyawa da launi mai dorewa, aiki mai sauƙi, ƙananan farashi kuma yana da mashahuri sosai.Amma guduro mai ɗaukar hoto yana da phototropism.Hanyar cika kai tsaye a cikin baki ana ɗaukar shi, kuma tushen hasken ya fito daga hanya ɗaya, wanda ke daure ya haifar da cewa resin polymerization a ƙasa da bangon kogon ba shi da kyau kamar saman, yana haifar da fashe a mahadar. na hakoran kasa [3].Wasu nazarin sun nuna cewa matakin warkarwa na resin composite bayan warkar da haske shine 43% ~ 64%[3].A zahiri, irin waɗannan filaye suna wasa 1/2 ~ 2/3 na kayan kayansu kawai.Domin magance wannan matsalar, yawanci ana amfani da ciko mai laushi (2mm na kowane Layer) don warkar da haske a asibiti, amma kowane Layer na wannan hanyar yana fuskantar yanayi mai ɗanɗano a cikin rami na baka, don haka akwai tarin n- 1 "yadudduka" a cikin cika waɗanda ke da yadudduka ɗaya ne.Yanzu ana amfani dashi sosai a cikin sutura da tawada.

guduro mai warkewa

 


Lokacin aikawa: Jul-19-2022